Menene ya faru yayin cire gashin laser?

news1

Kafin a yi maganin, za a tsabtace wurin da za a yi maganin. Wasu marasa lafiya suna karɓar gel mai rauni. Nono yankin da za a yi amfani da shi na taimakawa lokacin da za a kula da ƙaramin yanki kuma fatar tana da laushi sosai. Yana ɗaukar kimanin mintuna 30 zuwa 60 don gel mai rauni.

Yin amfani da laser zai faru a cikin ɗaki da aka keɓance musamman don maganin laser. Duk wanda ke cikin dakin dole ne ya sanya gashin ido na kariya yayin aikin. Don aiwatar da aikin, ana riƙe fatar a ƙwanƙwasa kuma ana bi da fata tare da laser. Yawancin marasa lafiya suna cewa bugun laser suna jin kamar daskararrun dumi ko zaren roba da ake fyaɗewa akan fata. 

Laser yana cire gashi ta hanyar turɓaya shi. Wannan yana haifar da hayakin hayaki wanda yake da kamshin sulphur.

Yaya tsawon maganinku ya dogara da girman yankin da ake kula da shi. Kula da leben sama yana ɗaukar mintuna. Idan kuna da babban yanki kamar baya ko ƙafafu waɗanda aka kula da su, maganinku na iya ɗaukar fiye da awa ɗaya.

Menene zan yi bayan an cire gashin laser?

Don kauce wa illolin da ke iya faruwa, duk marasa lafiya suna buƙatar kiyaye fata daga rana. Bayan cire gashin gashi, yakamata: 

  • Guji hasken rana kai tsaye daga bugawa fatar da aka yi wa magani.
  • Kada ayi amfani da gadon tanning, fitila na rana, ko kowane kayan tanki na cikin gida.
  • Bi umarnin bayan kulawar likitan ku.

Za ku ga wasu ja da kumburi bayan jiyya. Wannan galibi yana kama da ƙaramar kunar rana a jiki. Yin amfani da damfara mai sanyi na iya taimaka rage damuwar ku. 

Akwai jinkiri?

A'a, cire gashin laser gabaɗaya baya buƙatar kowane lokaci na ainihi. Nan da nan bayan cire gashin laser, fatar da aka kula da ku za ta yi ja ta kumbura. Duk da wannan, yawancin mutane suna komawa ga ayyukansu na yau da kullun. 

Yaushe zan ga sakamakon bayan cire gashin laser?

Wataƙila za ku ga sakamakon nan da nan bayan jiyya. Sakamakon ya bambanta daga haƙuri zuwa haƙuri. Launi da kaurin gashinka, wurin da aka kula da su, nau'in laser da aka yi amfani da shi, da launin fatar jikinka duk suna shafar sakamakon. Kuna iya tsammanin rage 10% zuwa 25% a cikin gashi bayan jiyya ta farko. 

Don cire gashi, yawancin marasa lafiya suna buƙatar maganin laser 2 zuwa 6. Bayan sun kammala jiyya, yawancin marasa lafiya basa ganin gashi akan fatar da aka yiwa magani tsawon watanni da yawa ko ma shekaru. Lokacin da gashi ya sake dawowa, akwai ƙananan ƙananan shi. Gashi suma suna da kyau da haske a launi. 

Har yaushe ne sakamakon cire gashin laser ya daɗe?

Yawancin marasa lafiya ba su da gashi har tsawon watanni ko ma shekaru. Lokacin da wasu daga cikin gashin suka koma baya, da alama zai zama ba a iya gani sosai. Don kiyaye yankin kyauta daga gashi, mai haƙuri na iya buƙatar kulawar laser kulawa. 

Mene ne illa masu illa?

Abubuwan da aka fi sani na yau da kullun sune ƙananan kuma suna wuce 1 zuwa 3 kwanakin. Wadannan illolin sun hada da: 

  • Rashin jin daɗi
  • Kumburi
  • Redness

Sauran illolin da ke iya faruwa suna da wuya idan cirewar gashin laser ta hanyar likitan fata ko a ƙarƙashin kulawar likitan fata kai tsaye. Sauran illolin da zasu iya hadawa sun hada da:

  • Bugun fuska
  • Herpes simplex (cututtukan sanyi) annoba
  • Cututtuka
  • Ararfafawa
  • Hasken fata ko duhu

Bayan lokaci, launin fata yakan koma yadda yake. Wasu canje-canje ga launin fata, duk da haka, na dindindin ne. Wannan shine dalilin da ya sa ganin likita wanda ke da ƙwarewa a jiyya ta laser kuma yana da zurfin ilimin fata yana da mahimmanci. 

Hakanan yana da mahimmanci ku bi umarnin likitan ku. Biyan umarnin farko-magani da umarnin bayan jiyya zai rage haɗarin tasirinku ƙwarai. 

Yaushe yake da lafiya a sami wani magani na laser don cire gashi?

Wannan ya bambanta daga haƙuri zuwa haƙuri. Cire gashi sau da yawa yana buƙatar jerin maganin laser. Yawancin marasa lafiya na iya samun cirewar laser sau ɗaya a kowane mako 4 zuwa 6. Likitan cututtukanku zai gaya muku lokacin da yake da lafiya don samun wani magani. 

Yawancin marasa lafiya suna ganin wasu haɓakar gashi. Likitan likitan ku na iya gaya muku lokacin da zaku iya samun magungunan laser don kiyaye sakamakon. 

Menene rikodin aminci don cire gashin laser?

Lasers suna taka muhimmiyar rawa wajen magance yanayi da yawa waɗanda suka shafi fata, gashi, da ƙusoshi. A cikin 'yan shekarun nan, an sami ci gaba da yawa a cikin magungunan laser. Masana ilimin cututtukan fata sun jagoranci wannan ci gaban. 

Suchaya daga cikin irin wannan ci gaba shine mutane da yawa zasu iya amintar da gashin laser. A baya, mutane da ke da duhu mai haske da fata mai haske ne kawai za su iya cire gashin laser. Yau, cire gashin laser shine zaɓin magani ga marasa lafiya waɗanda ke da gashi mai haske da fata mai haske da marasa lafiya waɗanda ke da fata mai duhu. Dole ne a cire cire gashin laser sosai a cikin waɗannan marasa lafiya. Masana ilimin cututtukan fata sun san irin matakan da zasu ɗauka don samar da cire laser laser lafiya da inganci. 


Post lokaci: Oct-19-2020